എന്തുകൊണ്ടാണ് ഈ പ്രത്യേക ജീവിവർഗ്ഗത്തിന് മാത്രം ഒരുപാട് തന്തമാർ ഉണ്ടായത്?

ലിബി.സി.എസ്

ബയോളജിക്കലി എല്ലാജീവികൾക്കും ഒരു തന്തയെ ഉണ്ടാകൂ.എന്നാൽ എന്തുകൊണ്ടാണ് ഈ പ്രത്യേക ജീവിവർഗ്ഗത്തിന് മാത്രം ഒരുപാട് തന്തമാർ ഉണ്ടായത്?

സാധാരണയായി കേരളത്തിൽ പൂജാരിമാരോ മുക്രിമാരോ പ്രതികളാകുന്ന കേസുകളിൽ ആ മതവിഭാഗത്തിൽ പെട്ടവർ തന്നെയാണ് പ്രതികളെ പിടിച്ച് പോലീസിൽ ഏൽപ്പിക്കാറുള്ളതും കേസുകൊടുക്കാറുള്ളതും. എന്നാൽ കാതോലിക്കാ വാഴപ്പിണ്ടികൾ മാത്രം എന്തുകൊണ്ടാണ് പീഡനവീരന്മാരായ കത്തനാർമാരെ സംരക്ഷിക്കാൻ നടക്കുന്നത് എന്ന് ചിന്തിച്ചിട്ടുണ്ടോ?

അതിൻറെ ഒന്നാമത്തെ കാര്യം മറിയം മുതലിങ്ങോട്ട് ദേവാലയത്തിൽ നിന്ന് ദിവ്യഗർഭം ഒപ്പിച്ച് ഭർത്താന്മാരെ തേച്ച പാരമ്പര്യക്കാരാണ്. ഇന്നും നസ്രാണിക്കുലകൾ കത്തനാർമാരുമായി കുമ്പസാരിക്കാനും ഒപ്പീസ് ചൊല്ലാനും മുട്ടിനിൽക്കുന്നവരാണ്. അങ്ങനെ ഒപ്പിച്ചെടുത്ത സന്തതികൾ പിന്നെ ആരോട് വിധേയത്വം പുലർത്തും?
മറ്റൊന്ന് മനുഷ്യർക്കും മറ്റെല്ലാ ജീവിവർഗ്ഗങ്ങൾക്കും ബായളജിക്കലി ഒരു തന്തയെ ഉണ്ടാകാറുള്ളൂ. കത്തോലിക്കർക്ക് ഒരുപാട് തന്തമാരാണ്. ‘പഴയ അച്ചൻ, പുതിയ അച്ചൻ, മാറിവന്ന അച്ചൻ, മാറി പോയ അച്ചൻ’, അങ്ങനെ ഒരുപാട് അച്ചന്മാരും പിതാക്കന്മാരും ഉള്ള (ട്രങ്ക് പെട്ടിപോലെ) ഇവർ ഒരുവിചിത്ര ജീവി വർഗ്ഗമാണ്. മറ്റുള്ളവർക്ക് അച്ഛന്മാരില്ല ‘അച്ഛൻ’ അല്ലെ ഉണ്ടാകൂ? അവർ പിന്നെ എന്ത് സ്വഭാവം കാണിക്കണം?

എൻറെ ഫെയ്‌സ് ബുക്ക് വാളിനടിയിൽ ചില നട്ടെല്ലിനുപകരം വാഴപിണ്ടിയുമായി ജനിച്ച കാ തൊലിക്കാ പൂമക്കൾ ലിൻക്വസ്റ്റിക്കും സംസ്കാരവുമൊക്കെ പഠിപ്പിക്കുന്നത് കണ്ടു. ആദാമിൻറെ മകളായ ആബേലും കായേനും കൂടി ഇതുപോലെ അമ്മയെ ഒപ്പീസ് ചൊല്ലാൻ സഹോദരനെ തല്ലികൊന്നതും അമ്മയിൽ സന്തതിപരമ്പരകളെയുമൊക്കെ ഉണ്ടാക്കിയ ഉൽപ്പത്തി പുസ്തകം വിശുദ്ധഗ്രന്ഥാമാക്കി കൊണ്ടുനടക്കുന്ന വാഴപ്പിണ്ടി പൂമക്കളുടെ സംസ്കാര പ്രസംഗം വലിയ കോമഡിയാണ്.

ഉത്പത്തി കഥ പൊട്ടത്തരമെണെന്ന് സ്ഥാപിച്ചതിനാണ് അനാട്ടമിയുടെ പിതാവ് വസേലിയസിനെ സഭ നാടുകടത്തിയത്.!

സ്വാതന്ത്ര്യം കിട്ടി ജനാധിപത്യം പുലർന്നിട്ട് എഴുപതിറ്റാണ്ടായിട്ടും അരമനയും അന്തഃപുരവും ചെങ്കോലും കിരീടവുമൊക്കെയായി പഴയ ബാലെക്കാരുടെ വേഷത്തിൽ നടക്കുന്ന ഈ സ്വപ്‌നലോകത്തെ ബാലഭാസ്കരന്മാരുടെ കോമാളിവേഷം കാണുമ്പോൾ മറ്റുള്ളവർക്ക് തമാശയായിട്ടാണ് തോന്നുന്നതെങ്കിലും വാഴപ്പിണ്ടി കുഞ്ഞാടുകൾക്ക് രാജാവായി തന്നെയാണ് തോന്നുന്നതും അവരുടെ മുന്നിൽ ഓച്ഛാനിച്ച് നിൽക്കുന്നതും. അങ്ങനെ സ്വയം ധരിച്ച ഒരു കോമാളി താൻ രാജാവാണെന്ന് ജസ്റ്റിസ് കമാൽ പാഷയുടെ ചോദ്യത്തിന് മറുപടിയായി കേരളാ ഹൈക്കോടതിയിൽ പറഞ്ഞതും നാം കേട്ടതാണ്.

ഇത്തരത്തിൽ ജനധിപത്യത്തെയോ ഇവിടുത്തെ നിയമവ്യവസ്ഥയെയോ ഭരണകൂടത്തെയോ അംഗീകരിക്കാതെ റോമിലെ രാജാധിരാജൻറെ കീഴിൽ സാമന്തരാജാക്കന്മാരും ഇടവക പ്രമാണിമാരുമായി കാനോൻ നിയമമനുസരിച്ച് സമാന്തര ഭരണം നടത്തുന്ന ജനാധിപത്യ വിരുദ്ധരും രാജ്യവിരുദ്ധരുമാണ് ഈ വെളുത്തഭീകരർ. ഇന്ത്യൻ ഭരണഘടനയ്ക്ക് വിരുദ്ധമായി അന്യരാജ്യത്തെ പൗരനും ഭരണാധികാരിയുമായ ഒരാളുടെ പേരിലാണ് ഇവർ ബിനാമി സ്വത്തുക്കൾ ഉണ്ടാക്കികൊണ്ടിരിക്കുന്നതും. അവരുടെ ആത്യന്തിക ലക്ഷ്യവും വേറെയാണ്.

ഇവിടത്തെ രാജ്യത്തിരുന്ന് അവിടുത്തെ രാജ്യം വരണമേയെന്ന് പ്രാർത്ഥിക്കുകയും ആഗ്രഹിക്കുകയും ചെയ്യുന്നവരുടെ കാനോൻ നിയമപ്രകാരം അരമനയിലെ അന്തഃപുര തേവിടിച്ചികൾ ക്രിസ്തുവിന്റെ പ്രതിപുരുഷനായ ഈ നാറികളെ അനുസരിക്കാൻ ബാധ്യസ്ഥരുമാണ്. കാനോൻ നിയമപ്രകാരം കോട്ടൂരാനോ പൂതൃക്കയിലോ കന്യാചർമ്മത്തിന്റെ രാജ്ഞി സിസ്റ്റർ സെഫിയോട് ചെയ്തത്രയും നിയമ ലംഘനമല്ല ഉപയോ ഗശൂന്യമായ തൻറെ പെണ്ണുകെട്ട് യന്ത്രത്തെ കന്യാസ്ത്രീയുടെ മലധ്വാരത്തിലൂടെ കയറ്റിയതായി ഇര തന്നെ പൊലീസിന് മൊഴികൊടുത്ത കുറവിലങ്ങാട് പീഡനക്കേസിലെ വിശുദ്ധ സഹനദാസൻ ഫ്രാങ്കോ മൂളയ്ക്കൽ. അതുകൊണ്ടാണ് പൊതുസമൂഹം മുഴുവൻ കുറവിലങ്ങാട്ടെ കന്യാസ്ത്രീമാർക്കൊപ്പം നിന്നിട്ടും സഭയും വാഴപ്പിണ്ടി പൂമക്കളും ഫ്രാങ്കോയ്ക്കൊപ്പം നിൽക്കുന്നതും.

കർത്താവിൻറെ മണവാട്ടിയെന്നത് പൊതുസമൂഹത്തെ പറ്റിക്കാനുള്ള വെറും ഡക്കറേഷനാണ്. പുരോഹിതന്മാരുടെ വെപ്പാട്ടികളാകാനാണെന്ന് അറിഞ്ഞുകൊണ്ട് തന്നെയാണ് കത്തോലിക്കാ തന്തമാർ മക്കളെ പറഞ്ഞങ്ങോട്ടുവിടുന്നത്. എന്തിനെയും ഫിനാൻഷ്യലായി മാത്രം കാണുന്ന ക്രിസ്ത്യാനികളുടെ ഒരു സ്വഭാവ വൈകല്യത്തിൻറെ ഭാഗമായി മാത്രമാണ് പെൺ കുട്ടികളെ തന്തമാർ നടതള്ളുന്നത്. ദൈവവിളിയൊക്കെ ഇത്തരം തന്തമാരുടെ പതിനാറടിയന്തിരം പൊതുസമൂഹം എത്രയും പെട്ടന്ന് നടത്തിക്കൊടുക്കാൻ തയാറാകാത്തതുകൊണ്ടുള്ള ‘വിളി’ മാത്രമാണ്.

അവിടെ എത്തിപ്പെടുന്ന കുട്ടികൾക്ക് വളരെ വൈകാതെ തന്നെ കർത്താവിന്റെ മണവാട്ടിയായിട്ടല്ല താനിവിടെ ജീവിക്കേണ്ടതെന്നും പുരോഹിത വർഗ്ഗത്തിന്റെ അടിമയായിട്ടാണെന്നും ബോധ്യമാകുമെങ്കിലും സഭയും വീട്ടുകാരും അവരെ ‘സതി’ അനുഷ്ഠിപ്പിച്ചിരുന്നതുപോലെ അവരുടെ ജീവൻ അവിടെ ഹോമിപ്പിക്കാൻ നിര്ബന്ധിതരാക്കുകയാണ്.

ഇതിൽ നിഷ്കളങ്കരായ കന്യാസ്ത്രീകൾ ഒന്നുകിൽ ആത്മഹത്യചെയ്യുകയോ ഇവരോട് എതിർത്ത് നിന്ന് കൊലചെയ്യപ്പെടുകയോ ഭ്രാന്താശുപത്രിയിൽ എത്തിപ്പെടുകയോ. കുറച്ചുകൂടി ധൈര്യശാലികളായവർ രണ്ടും കൽപ്പിച്ച് അതുപേക്ഷിച്ച് പുറത്തുകടക്കുകയോ ചെയ്യും. ബാക്കിയുള്ള ക്രിമിനൽ സ്വഭാവക്കാരായ കന്യാസ്ത്രീമാരാണ് ഈ കത്തോലിക്കാ സഭയെന്ന മാഫിയാ സംഘത്തിലെ ക്രിമിനലുകൾക്കൊപ്പം ചേർന്ന് സഭയെ പരിപോഷിപ്പിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്നത്.

അല്ലാതെ കന്യാസ്ത്രീകളെല്ലാം നിഷ്കളങ്കരാണെന്ന് ധരിക്കരുത്. പള്ളിമേടയിൽ ദിവ്യഗർഭമുണ്ടാക്കി സ്വന്തംപിതാവിൻറെ തലയിൽകെട്ടിവെച്ച ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും നികൃഷ്ടമായ ഈ സഭയിലെ ഡിഎൻഎ ചതിച്ചതിനാൽ വിശുദ്ധനാകാതെപോയ റോബിൻറെ വിശുദ്ധ സന്തതിയുമായി പാതിരാത്രി സ്വയം ഡ്രൈവ് ചെയ്ത് പോയതും, പിന്നാലെ പോലീസെത്തിയതിനാൽ മാത്രം കുട്ടിയെ മാറ്റാൻ പറ്റാതെ വിശുദ്ധനാകേണ്ടിയിരുന്ന റോബിൻ ചപ്പാത്തി പരത്താൻ പോകേണ്ടിവന്നതും കന്യാസ്ത്രീമാരുടെ ടൈമിംഗിൽ സംഭവിച്ച ചെറിയ വ്യത്യാസംകൊണ്ടാണെന്നും, സ്വന്തം റൂം മേറ്റ് കൊല്ലപ്പെട്ട കേസിൽ പോലും കന്യാസ്ത്രീമാർ നിരനിരയായി വന്ന് മൊഴിമാറ്റി പറയുന്നതും കൃത്രിമ കന്യാചർമ്മം വരെ തുന്നിപിടിപ്പിക്കുന്നതും അവർ തീർത്തും ‘നിഷ്കളങ്കരാ’യതുകൊണ്ടാണെന്നും നാം വിസ്മരിച്ചുകൂട.

ഭൂമി ഉരുണ്ടതാണെന്നു പറഞ്ഞതിന് ഗലീലിയോയെ നാടുകടത്തിയ കത്തോലിക്കാ സഭ, ബൈബിളിന് വിരുദ്ധമായ പ്രപഞ്ച സത്യങ്ങൾ വെളിപ്പെടുത്തിയതിന് ബ്രൂണോയെ ചുട്ടുകൊന്നു. അർണോൾഡ് ഓബ്രേസിയയെ നാടുകടത്തി. കൊന്ന് കുഴിച്ചു മൂടിയിട്ടും കലിയടങ്ങാതെ വൈക്ലിഫിന്റെ അസ്ഥികൾ 36 വർഷത്തിന് ശേഷം മാന്തിയെടുത്ത് കത്തിച്ച് ഭസ്‌മം കടലിലൊഴുക്കി. ഫ്രഞ്ച് റിപ്പബ്ലിക്കിന് രസതന്ത്രജ്ഞരെ ആവശ്യമില്ലെന്ന് ആക്രോശിച്ചുകൊണ്ട് ലാവോഷ്യയുടെ തല വെട്ടി. ‘കളിമണ്ണിൽകുഴച്ച് മൂക്കിൽകൂടി ഊതൽ തിയറി’ പൊളിച്ചടുക്കിയ ശരീര ശാസ്‌ത്രത്തിന്റെ പിതാവ് വസേലിയസിനെ നാടുകടത്തിയ നാറികളാണ് ഇന്ന് വസേലിയസിൻറെ അനാട്ടമി അനുസരിച്ച് പ്രവർത്തിക്കുന്ന മെഡിക്കൽ കോളേജുകൾ നടത്തി രൂപാ വറുങ്ങുന്നതും.

എഡിസൺ വൈദ്യുത ബൾബ് കണ്ടുപിടിച്ചപ്പോൾ “ഇരുള് ദൈവസൃഷ്ടിയാണെന്നും ഇരുളിനെ ചോദ്യം ചെയ്തുകൂടെ”ന്നും തടസവാദമുന്നയിച്ചു. എന്നിട്ടാണിപ്പോൾ ഇന്നത്തെ വാഴപ്പിണ്ടി നാറികൾ പെരുനാളു വരുമ്പോഴും ക്രിസ്മസ് വരുമ്പോഴും എലിമിനേഷൻ വർക്കുമായി ഇറങ്ങുന്നത്. റൈറ്റ് സഹോദരന്മാർ വിമാനം കണ്ടുപിടിച്ചപ്പോൾ “ബൈബിളിലെ ബാബേൽ ഗോപുരം പണിതവർക്കുണ്ടായ അനുഭവമാണ് ഇവർക്കുണ്ടാകുക” എന്നാണ് സഭ പ്രഖ്യാപിച്ചത്. എന്നിട്ടാണ് ഇന്ന് ഈ പോപ്പനും കോപ്പനും വിഷപ്പനുമൊക്കെ വിമാനത്തിൽ കയറി വിലസിനടക്കുന്നത്. അങ്ങനെ എത്രയെത്ര ശാസ്ത്രജ്ഞന്മാരുടെ ശവം തിന്നവരാണിവർ? ഇരുന്നോറോളം ശാസ്ത്രജ്ഞരെയാണ് ഒരു വൃത്തികെട്ട പുസ്തകത്തെ സത്യമാക്കാനായി കൊന്നുതിന്നത്. എന്നിട്ടും പൊട്ടത്തരങ്ങൾ ഓരോന്നോയി വെളിപ്പെട്ടുവന്നില്ലേ?

ഏറ്റവും അവസാനം പെട്രോൾ കണ്ടെത്തി ഖനനത്തിനൊരുങ്ങവേ ” പെട്രോൾ അന്തിമദിനത്തിൽ പ്രപഞ്ചം നശിപ്പിക്കാൻ ദൈവം കരുതിവെച്ചിരിക്കുന്ന ഇന്ധനമാണ് അതെന്നും പട്രോൾ ഖനനം സ്റ്റേചെയ്യണമെന്നും” ആവശ്യപ്പെട്ട് രണ്ട് കത്തോലിക്കവിഷപ്പന്മാർ അമേരിക്കയിലെ കോടതിയിൽ ഹർജി ഫയല്ചെയ്തു എന്നതും ചരിത്രസത്യമാണ്. കോടതി ആ കേസൊക്കെ തള്ളിക്കളഞ്ഞെങ്കിലും വാഴപ്പിണ്ടി പൂമക്കൾ ബസിലും കാറിലും ബൈക്കിലുമൊക്കെ പള്ളികളിലേക്കെഴുന്നൊള്ളുമ്പോൾ ഇതുകൂടി ഓർമ്മവേണം! ഇവർക്ക് ഒരുപാട് അച്ചന്മാർ ഉണ്ടെന്ന് വെറുതെ പറയുന്നതല്ലെന്ന് മനസ്സിലായിക്കാണുമല്ലോ!?

ഒറ്റപ്പെട്ട ചില റിബലുകളെ ഒഴിവാക്കിയാൽ ഒരു മതവിഭാഗമെന്ന നിലയിൽ ഇതുതന്നെയാണ് ഇൻഡ്യൻ ദേശീയ സമര ചരിത്രത്തിലും തുടർന്നിങ്ങോട്ടും വാഴപ്പിണ്ടികളുടെ ചരിത്രം അന്ന് കോൺഗ്രസുകാരാണെന്നു പറഞ്ഞാൽ തല്ലുകൊള്ളുമായിരുന്ന കാലത്ത് ഹിന്ദുക്കളും മുസ്ലിങ്ങളും സിക്കുകാരും പാഴ്സികളുമെല്ലാം ബ്രിട്ടീഷുകാരുടെ മർദ്ദനവും ജയിലും കൊലക്കയറും ഏറ്റുവാങ്ങിയപ്പോൾ ഇവർ ബ്രിട്ടീഷുകാരുടെ സ്വന്തക്കാരായി സസുഖം വാണു. പിന്നീട് കോൺഗ്രസിന് ഭരണം കിട്ടിയപ്പോൾ എല്ലാവരും കോൺഗ്രസുകാരായി കമ്യൂണിസ്റ്റുകാരെ ഉപദ്രവിച്ചു. പിന്നീട് കേരളത്തിലൊക്കെ കമ്യൂണിസ്റ്റുകാർക്ക് പലതവണ ഭരണം കിട്ടിയപ്പോൾ പല വാഴപ്പിണ്ടികളും കമ്യൂണിസ്റ്റ് പാർട്ടിയിലേക്ക് ചേക്കേറി. ഇപ്പോൾ ബിജെപിക്കധികാരം കിട്ടിയപ്പോൾ ബിജെപിയിലേക്ക് ചേക്കേറിക്കൊണ്ടിരിക്കുന്നത് നാം കണ്ടുകൊണ്ടിരിക്കുന്നു. നാളെ മുസ്ലിം ലീഗിനോ എസ്‌ഡിപിഐ ക്കോ അധികാരം കിട്ടിയാലും അവർ അങ്ങോട്ടും ചേക്കേറും എവിടെയാണോ അധികാരവും പണവുമുള്ളത് അവിടെ വാഴപ്പിണ്ടികളുമുണ്ടാകും. ഒരുപാടച്ചന്മാർ ഉണ്ടായത് ആ അർത്ഥത്തിൽ ശാസ്ത്രവിരുദ്ധമെന്ന് പറയാൻ പറ്റുമോ?

ഇതുതന്നെയാണ് സ്വന്തം മകളെ വികാരിമാർക്ക് പൂശാനായി നടതള്ളുന്ന തന്തമാരുടെയും അവരെയൊക്കെ കൊന്ന് കിണറ്റിൽ തള്ളിയാലും വികാരിമാർക്കൊപ്പം നിൽക്കുന്ന വാഴപ്പിണ്ടി പൂമക്കളുടെയും ഉദ്ഭവ ദോഷത്തിൻറെ ചരിത്രപരമായ കാരണങ്ങൾ എന്ന് ബോധ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ടാകുമെന്ന് കരുതുന്നു.