Sunday, November 28, 2021

Latest Posts

സംസ്ഥാനത്ത് കൊവിഡ് നിയന്ത്രണങ്ങൾ പുതുക്കി ഉത്തരവിറങ്ങി; കടകള്‍ രാവിലെ 7 മുതല്‍ 9 വരെ

സംസ്ഥാനത്ത് കൊവിഡ് നിയന്ത്രണങ്ങളിൽ വരുത്തിയ മാറ്റങ്ങൾ ആരോഗ്യമന്ത്രി വീണ ജോർജ് ഇന്ന് നിയമസഭയിൽ പ്രഖ്യാപിച്ചു. ഇതിനു പിന്നാലെ ഇതുസംബന്ധിച്ച് വിശദമായ ഉത്തരവും ഇറങ്ങി.

കടകൾ ഞായർ ഒഴികെ എല്ലാ ദിവസങ്ങളിലും തുറക്കാൻ അനുമതി നൽകിയിട്ടുണ്ട്. കടകള്‍ സന്ദര്‍ശിക്കുന്നവര്‍ ആദ്യഡോസ് വാക്‌സിനേഷനേഷന്‍ എങ്കിലും എടുത്തവരോ, 72 മണിക്കൂറിനുള്ളില്‍ ആര്‍.ടി.പി.സി.ആര്‍ നെഗറ്റീവ് ഫലം ലഭിച്ചവരോ ഒരു മാസത്തിനുള്ളില്‍ കോവിഡ് ബാധിച്ച് രോഗമുക്തി നേടിയവരോ ആകുന്നതായിരിക്കും അഭികാമ്യം എന്നാണ് മന്ത്രി നിയമസഭയിൽ പറഞ്ഞത്. എന്നാൽ ഉത്തരവിറങ്ങിയപ്പോൾ ഈ വിഭാഗത്തിൽ പെട്ട ആളുകൾക്ക് മാത്രമേ പ്രവേശനം അനുവദിക്കൂ എന്നാണ് പറയുന്നത്.

നിയന്ത്രണങ്ങൾ ഇങ്ങനെ:

1. പ്രതിവാര പ്രതിവാര അണുബാധ ജനസംഖ്യാ അനുപാതം (ഡബ്ല്യുഐപിആർ) അടിസ്ഥാനമാക്കി തദ്ദേശ സ്ഥാപനങ്ങൾ കർശനമായ ലോക്ക് ഡൗൺ നിയന്ത്രണങ്ങൾ നടപ്പിലാക്കും. ആഴ്ചയിൽ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്ത കോവിഡ്-19 കേസുകളുടെ മൊത്തം എണ്ണത്തെ ആയിരം കൊണ്ട് ഗുണിച്ച് പഞ്ചായത്ത് അല്ലെങ്കിൽ വാർഡിലെ മൊത്തം ജനസംഖ്യ കൊണ്ട് ഹരിച്ചാൽ കിട്ടുന്നതാണ് ഡബ്ല്യുഐപിആർ. പത്തിലധികം ഡബ്ല്യുഐപിആർ ഉള്ള പഞ്ചായത്തുകൾ/ നഗര വാർഡുകളിൽ, ട്രിപ്പിൾ ലോക്ക് ഡൗൺ നിയന്ത്രണങ്ങൾ ഏർപ്പെടുത്തും. കോവിഡ്19 ജഗ്രാത പോർട്ടലിൽ നിന്നുള്ള ഡാറ്റഉപയോഗിച്ച് എല്ലാ ബുധനാഴ്ചയും വൈകുന്നേരത്തോടെ ജില്ലാ ദുരന്ത നിവാരണ അധികാരികൾ ഈ ലിസ്റ്റ് പ്രസിദ്ധീകരിക്കുകയും അതിനനുസരിച്ച് വിവരങ്ങൾ പ്രചരിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യും

2. കടകൾ, മാർക്കറ്റുകൾ, ബാങ്കുകൾ, ഓഫീസുകൾ, ധനകാര്യ സ്ഥാപനങ്ങൾ, ഫാക്ടറികൾ, വ്യാവസായിക സ്ഥാപനങ്ങൾ, തുറന്ന ടൂറിസ്റ്റ് ഇടങ്ങൾ, മറ്റ് സ്ഥാപനങ്ങൾ എന്നിവക്ക് തിങ്കളാഴ്ച മുതൽ ശനിയാഴ്ച വരെ പ്രവർത്തിക്കാം. എല്ലാ കടകളിലും ടൂറിസം കേന്ദ്രങ്ങളിലും മറ്റ് സ്ഥാപനങ്ങളിലും ജീവനക്കാരുടെ വാക്സിനേഷൻ രേഖകളും ഒരു സമയത്ത് അനുവദനീയമായ ഉപഭോക്താക്കളുടെ എണ്ണവും പ്രദർശിപ്പിക്കണം. കടക്ക് അകത്തും പുറത്തും തിരക്ക് ഒഴിവാക്കുക എന്നത് കട ഉടമയുടെ ഉത്തരവാദിത്വമാണ്. ഈ കാര്യങ്ങൾ പാലിക്കെപ്പടുന്നുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പ് വരുത്താൻ എൻഫോഴ്സ്മെന്റ് ഏജൻസികൾ പരിശോധനകൾ നടത്തും.

3. സർക്കാർ ഓഫീസുകൾ, പൊതുമേഖലാ സ്ഥാപനങ്ങൾ, കമ്പനികൾ, സ്വയംഭരണ സ്ഥാപനങ്ങൾ, കമ്മീഷനുകൾ തുടങ്ങി പൊതുമേഖലയിലെ എല്ലാ സ്ഥാപനങ്ങളും തിങ്കൾ മുതൽ വെള്ളി വരെ പ്രവർത്തിക്കും.

4. രണ്ടാഴ്ച മുമ്പ് കുറഞ്ഞത് ഒരു ഡോസ് കോവിഡ് -19 വാക്സിൻ സ്വീകരിച്ചവർക്കോ 72 മണിക്കൂർ മുമ്പ് എടുത്ത ആർടി-പിസിആർ നെഗറ്റീവ് സർട്ടിഫിക്കറ്റ് കൈവശമുള്ളവർക്കോ, ഒരു മാസം പഴക്കമുള്ള കൊവിഡ് 19 പോസിറ്റീവ് റിസൽറ്റ് കെെയിലുള്ളവർക്കോ മാത്രമേ കടകൾ, മാർക്കറ്റുകൾ, ബാങ്കുകൾ, പൊതു, സ്വകാര്യ ഓഫീസുകൾ, ധനകാര്യ സ്ഥാപനങ്ങൾ, ഫാക്ടറികൾ, വ്യവസായ സ്ഥാപനങ്ങൾ, തുറന്ന ടൂറിസ്റ്റ് ഇടങ്ങൾ, മറ്റ് സ്ഥാപനങ്ങൾ എന്നിവയിൽ പ്രവേശനം അനുവദിക്കുകയുള്ളൂ.
5. എല്ലാ വ്യക്തികൾക്കും (പോയിന്റ് 4ൽ പരാമർശിച്ചിരിക്കുന്ന വിഭാഗങ്ങളിൽ പെട്ടവരായാലും അല്ലെങ്കിലും) വാക്സിനേഷൻ, കോവിഡ് 19 പരിശോധന, മെഡിക്കൽ അടിയന്തരാവസ്ഥ, മരുന്ന് വാങ്ങൽ, ബന്ധുക്കളുടെ മരണം, അടുത്ത ബന്ധുക്കളുടെ വിവാഹം, തുടങ്ങിയ ആവശ്യങ്ങൾക്കായി വീടിന് പുറത്ത് പോകാം. ദീർഘദൂര ബസ്/ട്രെയിൻ/ഫ്ലൈറ്റ്/കപ്പൽ യാത്രകൾക്ക് വേണ്ടിയുള്ള യാത്രകളും പരീക്ഷക്ക് വേണ്ടിയുള്ള യാത്രകളും അനുവദനീയമാണ്.

6. തിരക്ക് ഒഴിവാക്കാൻ എല്ലാ കടകളും സ്ഥാപനങ്ങളും രാവിലെ 7 മുതൽ രാത്രി 9 വരെ പ്രവർത്തിക്കാം. 25 ചതുരശ്ര അടിക്ക് ഒരു വ്യക്തി എന്ന കണക്കിൽ ഷോപ്പിംഗ് ഏരിയയുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ മാത്രമേ ആളുകളെ കടയ്ക്കുള്ളിൽ അനുവദിക്കൂ. ഹോട്ടലുകളും റെസ്റ്റോറന്റുകളും ഓൺലൈൻ ഡെലിവറി രാത്രി 9:30 വരെ അനുവദിക്കും.
7. കോവിഡ് -19 പ്രോട്ടോക്കോളുകൾ കർശനമായി പാലിച്ചുകൊണ്ട് എല്ലാ യാത്രാ വാഹനങ്ങളും (പൊതു, സ്വകാര്യ) അനുവദനീയമാണ്.

8. എല്ലാ മത്സര പരീക്ഷകളും, റിക്രൂട്ട്മെന്റ്, യൂണിവേഴ്സിറ്റി പരീക്ഷകൾ/സ്പോർട്സ് ട്രയലുകൾ എന്നിവയും അനുവദനീയമാണ്.

9. 2021 ജൂൺ ആറിന് ഇറങ്ങിയ GO (Rt) No.459/2021/DMD, ജൂൺ പത്തിന് ഇറങ്ങിയ GO (Rt) No.461/2021/DMD ഉത്തരവുകൾ അനുസരിച്ച് 2021 ഓഗസ്റ്റ് 8 ന് (ഞായർ) സമ്പൂർണ്ണ ലോക്ക്ഡൗൺ ആയിരിക്കും. അതേസമയം, 2021 ഓഗസ്റ്റ് 15 ന് (സ്വാതന്ത്ര്യദിനം) ലോക്ക്ഡൗൺ ഉണ്ടാകില്ല.

10. പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ് എടുക്കാത്ത കുട്ടികൾക്ക് പോയിന്റ് അഞ്ചിൽ പറയുന്ന വ്യവസ്ഥകൾ പാലിക്കുന്ന രക്ഷിതാക്കളെ അനുഗമിക്കാം.

11. ജില്ലാ ദുരന്ത നിവാരണ അതോറിറ്റികൾ കണ്ടെയ്ൻമെന്റ് സോണുകൾ പ്രഖ്യാപിക്കുകയും അടിയന്തിര സാഹചര്യങ്ങളിൽ ഒഴികെ ഈ കണ്ടെയ്ൻമെന്റ് സോണുകളിൽ നിന്ന് പ്രവേശനവും/പുറത്തുപോകലും അനുവദിക്കില്ലെന്ന് ഉറപ്പുവരുത്തുകയും വേണം.

12. സ്കൂളുകൾ, കോളേജുകൾ, ട്യൂഷൻ സെന്ററുകൾ, സിനിമാ തിയേറ്ററുകൾ, ഹോട്ടലുകളിലും റെസ്റ്റോറന്റുകളിലും ഇൻ-ഹൗസ് ഡൈനിംഗ് തുടങ്ങിയവ അനുവദിക്കില്ല. ഓൺലൈൻ ഡെലിവറിക്ക് മാത്രമേ മാളുകൾ തുറക്കാൻ അനുവാദമുള്ളൂ. ഓൺലൈൻ വിദ്യാഭ്യാസം നൽകുന്നതിനായി മാത്രം വിദ്യാഭ്യാസ സ്ഥാപനങ്ങൾ തുറക്കാവുന്നതാണ്. തുറസ്സായ സ്ഥലങ്ങളിലും വാഹനങ്ങൾക്കുള്ളിലും പാർക്കിംഗ് സ്ഥലങ്ങളിലും ആറടി അകലം പാലിച്ച് ഭക്ഷണം കഴിക്കാൻ അനുവദിക്കും.

13. ഹോട്ടലുകൾ, റിസോർട്ടുകൾ തുടങ്ങിയ താമസ സൗകര്യങ്ങൾ എല്ലാ ദിവസവും എല്ലാ പ്രദേശങ്ങളിലും ബയോ-ബബിൾ മോഡലിൽ അനുവദിക്കും.
14. പൊതു പരിപാടികൾ, സാമൂഹിക, സാംസ്കാരിക, രാഷ്ട്രീയ ഒത്തുചേരലുകൾ അനുവദനീയമല്ല. വിവാഹത്തിനും മരണാനന്തര ചടങ്ങുകളിലും പരമാവധി 20 പേരെ പങ്കെടുപ്പിക്കാം. ഓരോ വ്യക്തിക്കും കുറഞ്ഞത് 25 ചതുരശ്ര അടി വിസ്തീർണ്ണ‌ം ഉറപ്പാക്കാൻ കഴിയുന്ന ആരാധനാലയങ്ങളിൽ പരമാവധി എണ്ണം 40 പേരെ പ്രവേശിപ്പിക്കാം. വിസ്തീർണം കുറഞ്ഞ ആരാധനാലയങ്ങളിൽ പരമാവധി ആളുകളുടെ എണ്ണം ആനുപാതികമായി കുറയും.

15. നിയന്ത്രണങ്ങൾ ഫലപ്രദമായി നടപ്പാക്കുന്നതിന് എല്ലാ വകുപ്പുകളും ഓൺലൈൻ/സോഷ്യൽ മീഡിയ കാമ്പെയ്‌നുകൾ നടത്തണം.

16. എല്ലാ മേഖലകളിലും അനുയോജ്യമായ കോവിഡ് പ്രോട്ടോക്കോൾ പാലിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് ബന്ധപ്പെട്ട എല്ലാ വകുപ്പുകളും ഉറപ്പാക്കണം. ഗതാഗത വകുപ്പ് (ബസ് സ്റ്റോപ്പുകളും ബസ് ഡിപ്പോകളും), ഫിഷറീസ് വകുപ്പ് (ഫിഷ് മാർക്കറ്റുകൾ, തുറമുഖങ്ങളും ഫിഷ് ലാൻഡിംഗ് സെന്ററുകളും), തദ്ദേശ സ്വയം ഭരണ വകുപ്പ് (മാർക്കറ്റുകളും പൊതു സ്ഥലങ്ങളും), തൊഴിൽ വകുപ്പ് (ലോഡിംഗ്, ലോഡിംഗ് സെന്ററുകൾ), വ്യവസായ വകുപ്പ് (വ്യാവസായിക മേഖലകളും നിർമ്മാണ യൂണിറ്റുകളും ) മുതലായ വകുപ്പുകൾ ഇതിനായി ഏകോപിത നടപടി സ്വീകരിക്കും. നിയന്ത്രണങ്ങൾ കർശനമായി നടപ്പാക്കുന്നതിന് ജില്ലാ കളക്ടർമാർ സെക്ടറൽ മജിസ്ട്രേറ്റിനെ നിയമിക്കും.
17. കടകൾക്കുള്ളിലും പുറത്തും തിരക്ക് ഉണ്ടാകുന്നില്ലെന്ന് ഉറപ്പുവരുത്താൻ പോലീസ് വകുപ്പും ബന്ധപ്പെട്ട തദ്ദേശ സ്വയംഭരണ സ്ഥാപനങ്ങളും പ്രദേശത്തെ വ്യാപാരി സംഘടനകളുമായി യോഗം ചേരും. ഈ ആവശ്യത്തിനായി കടകൾ പ്രത്യേകമായി ആവശ്യമായ ക്രമീകരണങ്ങൾ ചെയ്യണം. ഹോം ഡെലിവറി/ ഓൺ-ലൈൻ ഡെലിവറി പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കും.

18. ദ്രുത പ്രതികരണ സംഘങ്ങളെ (ആർആർടി) വാർഡ് തലത്തിൽ ഫലപ്രദമായ കോൺടാക്റ്റ് ട്രെയ്സിംഗിനും നിരീക്ഷണത്തിനും ഹോം ക്വാറന്റൈൻ നിരീക്ഷിക്കുന്നതിനും രോഗികളെ ഡൊമിസിലിയറി കെയർ സെന്ററുകളിലേക്ക് (ഡിസിസി) മാറ്റുന്നതിനും നിയോഗിക്കും.


Latest Posts

spot_imgspot_img

Don't Miss

Stay in touch

To be updated with all the latest news, offers and special announcements.